«Qµ¥†©Ç»
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

«Qµ¥†©Ç»

=)) Quay. tanh banh` , vui vẻ , hỏa thuận ...=))

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Cây, lá, gió và cuộc đời...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
*!L[!]t!* + Ng[0]§+
Quỷ thường
Quỷ thường
*!L[!]t!* + Ng[0]§+

Cây, lá, gió và cuộc đời... Empty
Bài gửiTiêu đề: Cây, lá, gió và cuộc đời...   Cây, lá, gió và cuộc đời... I_icon_minitimeThu Aug 14, 2008 8:35 pm

"Vì gió thoãng quá cuốn lá lìa xa cây hay tại vì cây ko muốn giữ lá ỡ lại.."

Cây , lá , và gió, những sự vật tồn tại trong thiên nhiên, có khi con người ta còn ko để ý đến sự xuất hiện của chúng, nhưng khi hòa quyện chúng lại với nhau lại làm cho người ta hiểu thêm về cuộc sống...

Cây yêu lá nhưng ko nói , lá mãi chờ đợi 1 tiếng yêu, và rồi gió thoáng qua, cuốn lá bay về 1 nơi xa xâm nào đó mà mãi mãi cây ko thể tìm thấy lá.

Cây nhủ rằng sao mình ko thể nói tiếng yêu với lá sao mình chỉ bik nhìn lá bay theo gió, lòng cây nhói đau.

Có lẽ trong chuyện này gió có lỗi vì sự xuất hiện của gió làm mất đi tình cãm giửa lá và cây.

Có lẽ trong chuyện này cây có lỗi vị sự nhút nhát của cây nên cây thể biểu lộ tình cảm của mình cho lá.

Có lẽ trong chuyện này lá có lỗi, vì lá trót yêu cả cây và gió.

Thế nhưng xét về một mặt nào đó, trong chuyện này ko ai có lỗi.

có lẽ lỗi tại ông trời đã ban cho lá sự sống quá ngắn ngũi.

Sự sống của cây là lâu dài, có khi đến trăm năm, sự tồn tại của gió là vĩnh cữu, nhưng lá lại có sự sống ít nhất, chĩ có thể tính dc sự sống của lá bằng ngày.

Nếu lá ỡ lại bên cây , khi lá úa tàn cây sẽ cảm thấy mình có lỗi và hụt hẫn, còn nếu lá rời cây thì cây cãm thấy lá phản bội và sẽ quên lá mãi mãi đễ sống tiếp cuộc đời của mình .Thế nên lá đả chọn cho đời mình bay theo ngọn gió, gió cuốn lá bay xa, lá có thể đi khắp nơi trước khi kết thúc 1 sự sống, và một lúc nào đó gió đi xa mải xa mải về một khoảng không vô tận, lá yếu đuối ko thể theo kịp gió nữa và lá lại kết thúc đời mình trên mặt đất , xa cây và xa gió, như thế lá ko làm ai buồn cã. Lá ra đi một cách âm thầm và lặn lẽ như thế.

Và như thế nó cây, lá và gió thễ hiện 1 tình yêu tay 3 trong sáng , ko có sự ghen tuông, ko có tội lổi, và ko có sự nuối tiếc và ân hận.

Nếu có thể trở thành 1 trong 3 , tôi sẽ là lá. Vì tôi và lá có sự tương đồng với nhau, cuộc đời cã 2 đều ngắn nguỗi và yếu đuối, lúc nào cũng sóng trong sự che chở của người khác, để rồi tôi sẽ ra đi trong cô đơn, vì có lẽ tôi ko muốn phiền những người xung quanh mình, ko mún làm người khác buốn.

Tôi là như thế đó nhạt nhẽo, vô vị, ko thể làm cho người khác cười một nụ cười thật sự.

Tôi là như thế đó 1 đứa dựa dẫm kèm theo vô dụng.

Tôi là như thế đó và tôi buồn làm người khác buồn bực và chán.

Tôi là như thế đó và tôi mãi sẽ như vậy ko thể thay đổi dc nữa.

Tôi là như thế đó tôi như chiếc lá kết thúc cuộc sống trong cô đơn....
http://nh0cte0.kiss.vn
nh0krin
Quỷ Âm Nhạc
Quỷ Âm Nhạc
nh0krin

Cây, lá, gió và cuộc đời... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cây, lá, gió và cuộc đời...   Cây, lá, gió và cuộc đời... I_icon_minitimeSun Aug 17, 2008 10:05 pm

hay hay wa' wa' i chang fong cach cua lit zo6 la chong mat zia mau sac ngay xiu~ What a Face

Cây, lá, gió và cuộc đời...
Trang 1 trong tổng số 1 trang